



## **SHERIA NA MASHARTI YA USSD MASHARTI YA JUMLA YA USSD**

### **1. MAKUBALIANO**

- 1.1 Makubaliano haya yanaeleza sheria na masharti kamili (hapa yanajulikana kama “Sheria ana Masharti”) yatakayohusu huduma ya malipo kwa njia ya simu ya Platinum Credit (U) Limited (kuendelea mbele itajulikana kama PCUL).
- 1.2 Sheria na Masharti haya, pamoja na marekebisho au mabadiliko yoyote, yataanza kutumika kuanzia tarehe ya kuchapishwa kwake.

### **2. UFAFANUZI**

- 2.1 Katika Sheria na Masharti haya, maneno na misemo ifuatayo ina maana zifuatazo:
  - 2.1.1 “PCL,” “PCUL” maana yake ni Platinum Credit Limited Uganda;
  - 2.1.2 “Ofisi ya Marejeleo ya Mikopo” maana yake ni ofisi iliyosajiliwa kisheria kukusanya na kurahisisha ushirikishwaji wa taarifa za wakopaji;
  - 2.1.3 “Mkopaji” inamaanisha mtu ambaye kwa ombi lake PCUL itatoa mkopo.
  - 2.1.4 “Kituo cha Simu” kinamaanisha kituo cha simu cha PCUL
  - 2.1.5 “Vifaa” vinajumuisha simu yako ya mkononi na/au vifaa vingine ambavyo vinapounganishwa pamoja vinakuwezesha kufikia jukwaa la mkopo la mtandaoni la PCUL.
  - 2.1.7 “Bidhaa” maana yake ni mikopo mbalimbali inayotolewa na PCUL;
  - 2.1.8 “Ombi” inamaanisha maagizo yaliyopokelewa na PCUL kutoka kwako au yanayodhaniwa kutoka kwako kupitia mfumo, na kwa ombi hilo, PCUL ina mamlaka ya kutekeleza hatua husika;
  - 2.1.9 “Huduma” zitajumuisha aina yoyote ya huduma za kifedha au bidhaa ambazo PCUL inaweza kukupa kwa mujibu wa Mkataba huu na unavyoweza kujiandikisha mara kwa mara, na neno “huduma” litatafsiriwa ipasavyo;
  - 2.1.10 “Makubaliano ya usalama” ni makubaliano ya dhamana ambayo yanajumuisha wajibu wa kisheria, halali, wa lazima, na unaoweza kutekelezwa kwa mkopaji na yataendelea kuwa halali kwa kila sehemu ya mali iliyowekwa kama dhamana;
  - 2.1.11 “Mali iliyowekwa kama dhamana” ni mali au dhamana inayotumika kama usalama wa mkopo;
  - 2.1.12 “SMS” maana yake ni huduma ya ujumbe mfupi unaojumuisha ujumbe wa maandishi unaotumwa kutoka simu moja hadi nyingine;

- 2.1.13 “Mfumo” maana yake ni jukwaa la kielektroniki la ukopesaji la PCUL na programu ya mawasiliano kwa madhumuni ya huduma hizi;
- 2.1.14 “Ada za muamala” inajumuisha ada ya huduma ya mkopo, ada ya kuendeleza mkopo, ada ya usimamizi wa mkopo, na ada nyingine yoyote inayotozwa kwa matumizi ya huduma hizi kama ilivyochapishwa na PCUL kwenye tovuti yake au kwa njia nyingine yoyote itakayoamuliwa na PCUL kwa hiari yake pekee. Ada za muamala zinaweza kubadilika wakati wowote kwa uamuzi wa PCUL.
- 2.1.15 “Sisi, yetu na kwetu” inamaanisha PCUL na inajumuisha warithi na wakabidhiwa wa PCUL;
- 2.1.16 “Wewe na yako” inamaanisha mkopaji na inajumuisha wawakilishi wa kibinafsi wa mkopaji;
- 2.1.17 “Sheria na Masharti ya USSD” inamaanisha Sheria na Masharti haya ya USSD.
- 2.1.18 Neno “mkopaji” litajumuisha jinsia ya kiume na ya kike, pamoja na taasisi za kisheria.
- 2.1.19 Maneno yanayoashiria umoja yatajumuisha wingi pale muktadha unaporuhusu, na kinyume chake.
- 2.1.20 Vichwa katika Masharti na Vigezo hivi vimetolewa kwa madhumuni ya urahisishaji tu na havitaathiri tafsiri ya Mkataba huu.

### **3. KUKUBALI SHERIA NA MASHARTI**

- 3.1 Kabla ya kutuma ombi kwa bidhaa za PCUL kwenye mfumo wetu, unapaswa kwanza kusoma kwa makini na kuelewa Sheria na Masharti haya ambayo yatasimamia matumizi na uendeshaji wa mfumo wetu na bidhaa na huduma zinazoweza kufikiwa;
- 3.2 Baada ya hapo, utahitajika kujiandikisha kwenye mfumo wetu.
- 3.3 Kwa kuendelea na usajili, unakubali kwamba umekubali Sheria na Masharti yetu kwenye tovuti yetu rasmi.
  - 3.3.1 Zaidi ya hayo, utachukuliwa kuwa umesoma, umeelewa na umekubali Sheria na Masharti haya kwa kufuata maongozi yote na kukamilisha hatua za ombi la muamala;
- 3.4 Kwa kufikia mfumo wetu na kukamilisha ombi, unakubali kutii na kufungwa na Sheria na Masharti haya na unathibitisha kuwa Sheria na Masharti haya hapa chini hayana upendeleo kwa haki yoyote ambayo PCUL inaweza kuwa nayo kuhusiana na huduma au bidhaa zinazotolewa katika Sheria au vinginevyo.
- 3.5 Mkopaji anakubali kwamba anaelewa kikamilifu masharti ya Mkataba huu na ameingia kwa hiari kwa manufaa yake mwenyewe.
- 3.6 Kwa kukubali Sheria na Masharti haya, unaidhinisha PCUL kufikia historia yako ya mkopo kutoka kwa Ofisi ya Marejeleo ya Mikopo iliyosajiliwa.
- 3.7 Sheria na Masharti haya yanaweza kurekebishwa au kubadilishwa na PCUL mara kwa mara, na kukamilika kwa maombi pamoja na kuendelea kutumia huduma hii kunamaanisha kuwa unakubali kufungwa na masharti yoyote yaliyorekebishwa au mabadiliko hayo.

#### **4. USAJILI**

- 4.1 Mfumo wetu unakuhitaji ujisajili kwa kupiga \*249# na kuunda akaunti nasi ili uweze kupata bidhaa zetu mbalimbali;
- 4.2 Unakubali kuwajibika kwa kudumisha usiri wa manenosiri yako au vitambulishi vingine vya akaunti unavyochagua na shughuli zingine zote zinazofanyika kwenye kifaa chako.
- 4.3 Kwa kujiandikisha au kutumia mfumo wetu vinginevyo, umesoma na kuelewa Sheria na Masharti yetu ya usajili kwenye tovuti yetu rasmi na kukubali kufungwa na Sheria na Masharti haya;
- 4.4 Unakubali na kuidhinisha PCUL kupata na kuchakata taarifa zako za kibinafsi zilizomo katika NIRA kutoka kwa Serikali ya Uganda na unakubali zaidi na kuridhia ufichuzi na utoaji wa taarifa hizo za kibinafsi na Serikali ya Uganda kwa PCUL.
- 4.5 Kwa hili unaidhinisha PCUL kufikia taarifa yoyote inayopatikana ili kutathmini ombi lako, na pia unaipa PCUL ruhusa ya kusajili maelezo ya mwenendo wako wa akaunti yako ya mkopo kwa Ofisi yoyote ya Marejeleo ya Mikopo, na unakubali kuacha madai yoyote ambayo unaweza kuwa nayo dhidi ya PCUL kuhusiana na ufichuzi huo.
- 4.6 PCUL inahifadhi haki ya kuomba maelezo zaidi kutoka kwako yanayohusu ombi lako la huduma au bidhaa za PCUL. Kukosa kutoa maelezo kama hayo ndani ya muda unaohitajika na PCUL kunaweza kusababisha PCUL kukataa ombi lako la mkopo.
- 4.7 Ikiwa hukubali Sheria na Masharti haya yote ya Usajili, basi hupaswi kuendelea na usajili;
- 4.8 Baada ya usajili kufanikiwa, unashauriwa kusoma na kujifahamisha na sheria na masharti ya kila bidhaa kwani utawajibika kuyazingatia.

#### **5. ADA, MALIPO NA KODI**

- 5.1 Unakubali kulipa ada zote, kamisheni, gharama na malipo mengine yanayohusiana na matumizi ya mfumo wetu na/au gharama zozote ambazo PCUL imepata au itapata katika juhudi za kupata marejesho ya mkopo wowote uliotolewa hapa, ikiwa ni pamoja na lakini sio tu kwa yafuatayo:
  - 5.1.1 Gharama za kisheria ambazo zinaweza kujumuisha malipo ya wakili na mteja na gharama na ada zinazotumika katika mashauri yoyote ya kisheria, usuluhishi au taratibu nyingine zinazotokana na au kuhusiana na akaunti yako ya mkopo.;
  - 5.1.2 Kamisheni kwa viwango ambavyo PCUL itaamua mara kwa mara;
  - 5.1.3 Malipo na gharama nyingine ikiwa ni pamoja na lakini sio tu ada za akaunti, gharama za posta, kebo, simu, kodi, ushuru na makato mengine.
- 5.2 Malipo yote utakayofanya kuhusiana na Sheria na Masharti haya yatakokotolewa bila kujumuisha kodi yoyote inayokuhusu. Ikiwa kodi yoyote inalipwa kuhusiana na malipo hayo, lazima ulipe PCUL kiasi cha ziada sawa na malipo hayo yakizidishwa na kiwango kinachofaa cha kodi.

## **6. VIFAA VYA MKOPESHAJI NA MAJUKUMU YA MKOPESHAJI**

- 6.1 Kwa gharama yako mwenyewe, utatoa na kutunza vifaa vyako ili kuhakikisha vinafanya kazi kwa usalama na ufanisi kwa madhumuni ya kupata huduma za mfumo wetu.
- 6.2 Utawajibika kuhakikisha vifaa vyako vinafanya kazi ipasavyo. PCUL haitahusika na makosa au hitilafu yoyote inayosababishwa na hitilafu ya vifaa vyako, wala haitawajibika kwa virusi vya kompyuta au matatizo yanayohusiana na matumizi ya mfumo wetu.
- 6.3 Utazingatia maagizo, taratibu, na masharti yote yaliyomo kwenye Sheria na Masharti haya pamoja na taarifa na/au hati zozote zinazotolewa na PCUL kuhusu matumizi ya mfumo wetu.
- 6.4 Unakubali na kutambua kuwa utawajibika kikamilifu kwa usalama na matumizi sahihi ya vifaa vyako. Utahakikisha kuwa vifaa vyako havifiki mikononi mwa mtu asiyeidhinishwa. PCUL haitawajibika kwa hasara yoyote itakayosababishwa na mtu mwingine anayepata ufikiaji wa vifaa vyako.
- 6.5 Utaarifu PCUL mara moja kupitia Kituo cha Simu kwa nambari 0200300500 ikiwa una sababu ya kuamini kuwa kifaa chako kimetumika kukamilisha muamala kwa njia ya ulaghai bila idhini yako. Hata hivyo, PCUL haitawajibika kwa ukiukaji huo usioidhinishwa.

## **7. KUONDOLEWA KWA DHIMA**

- 7.1 PCUL haitawajibika kwa hasara yoyote inayokupata endapo mfumo utaathirika au kutopatikana kutokana na hitilafu ya vifaa vyako au hali nyingine yoyote iliyo nje ya udhibiti wa PCUL ikiwa ni pamoja na, bila kizuizi, matukio ya dharura yasiyoweza kudhibitiwa au kosa, katizo, ucheleweshaji au kutopatikana kwa mfumo wetu, mashambulizi ya kigaidi au vitendo vya maadui, hitilafu za vifaa, kukatika kwa umeme, hali mbaya ya hewa au anga, na hitilafu ya mifumo yoyote ya mawasiliano ya umma au binafsi.
- 7.2 PCUL haitawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaoupata kutokana na au kuhusiana na:
  - 7.2.1 Kushindwa, kuharibika, kukatika au kutopatikana kwa kifaa chako;
  - 7.2.2 Matumizi yoyote ya udanganyifu au haramu ya jukwaa la mkopo wa mtandaoni au vifaa vyako;
  - 7.2.3 Kushindwa kwako kuzingatia Sheria na Masharti haya na hati au taarifa yoyote iliyotolewa na PCUL kuhusiana na matumizi ya mfumo wetu.
- 7.3 Dhamana na wajibu wowote unaodokezwa na sheria unafutwa kikamilifu kwa kadri sheria inavyoruhusu.

## **8. MALI YA AKILI NA HAKI MILIKI**

- 8.1 Unakubali kuwa mali ya akili na haki miliki kwenye mfumo wetu (na marekebisho yoyote, masasisho au uboreshaji ya mara kwa mara) na hati zote zinazohusiana ambazo PCUL inakupatia kupitia mfumo au kwa njia nyingine zinamilikiwa na PCUL. Hutaruhusiwa kukiuka haki hizo za mali ya akili na haki miliki. Hupaswi kunakili, kuzalisha upya, au kwa njia yoyote kuharibu mfumo na hati zinazohusiana bila idhini ya maandishi ya awali kutoka kwa PCUL.

## **9. MAOMBI YAKO**

- 9.1 Maombi yote yanayopokelewa kutoka kwa kifaa chako, yanayofanywa kwa kupiga \*249#, yatachukuliwa kuwa yametekelezwa na wewe.
- 9.2 Unatoa mamlaka isiyoweza kubatilishwa kwa PCUL kuchukua hatua kwa maombi yote yanayopokelewa kutoka kwako kupitia mfumo wake na kukuwajibisha ipasavyo.
- 9.3 PCUL inahifadhi haki na ina mamlaka ya kukubali na kutekeleza ombi lolote, hata kama ombi hilo halijakamilika au lina utata kwa sababu yoyote ile, ikiwa kwa hiari yake kamili, PCUL inaamini kuwa inaweza kusahihisha taarifa isiyokamilika au yenye utata katika ombi hilo bila ya haja ya kurejea kwako;
- 9.4 PCUL itachukuliwa kuwa imetekeleza majukumu yake ipasavyo na kukamilisha wajibu wake kwako, hata kama ombi hilo lilianzishwa, kutumwa, au kuwasilishwa kimakosa au kwa njia ya udanganyifu. Utawajibika kwa maelekezo yoyote ambayo PCUL itatekeleza ikiwa PCUL inatenda kwa nia njema kwa imani kwamba maelekezo hayo yametumwa na wewe.
- 9.5 PCUL, kwa uamuzi wake kamili, inaweza kukataa kutekeleza ombi lako kwa sehemu au kwa ujumla hadi uchunguzi zaidi ufanyike au uthibitisho wa ziada (iwe kwa maandishi au vinginevyo) upokewe kutoka kwako.
- 9.6 Unakubali kuiachia huru na kufidia PCUL dhidi ya madai, hasara, uharibifu, gharama, na matumizi yoyote yanayotokana au yanayohusiana kwa njia yoyote na hatua ya PCUL kutekeleza kwa sehemu au kwa ujumla ombi lako (au kushindwa kutumia) mamlaka iliyoipewa.
- 9.7 Unakubali kwamba PCUL haitawajibika kwa muamala wowote, shughuli yoyote, au tukio lolote kwenye kifaa chako, iwe umetenda kwa upurukushani au la.
- 9.8 PCUL ina mamlaka ya kutekeleza maagizo yoyote yanayohusiana na akaunti yako ya mkopo kama inavyohitajika na amri yoyote ya mahakama au mamlaka yoyote inayostahili chini ya sheria zinazotumika.
- 9.9 Iwapo kutatokea mgongano kati ya masharti yoyote ya ombi lolote ulilotuma kwa PCUL na Sheria na Masharti haya, basi Sheria na Masharti haya yatatangulia kwa idhini maalum ulizotoa.

## **BIDHAA YA USSD YA MKOPO KWA WAFANYAKAZI WA SERIKALI**

### **10.1 Mkopo**

- 10.1.1 Kwa ombi lako, PCUL inakubali kukupatia kiasi cha mkopo kilichopendekezwa kwa kuzingatia sheria na masharti zilizoainishwa katika makubaliano haya.
- 10.1.2 Una haki ya kulipa kiasi cha msingi cha mkopo ndani ya siku 5 za kazi kuanzia tarehe ya kutolewa kwa mkopo, kwa masharti ya kulipa gharama zote za usimamizi kikamilifu. Malipo haya lazima yafanywe kwa kutumia njia za malipo zilizotajwa katika kifungu cha 10.3.6.
- 10.1.3 Unatambua na kukubali sheria na masharti ambazo zitatumika wakati kiasi cha mkopo kitalipwa na Platinum Credit (U) Limited.

## 10.2 Riba

10.2.1 Riba ya kila mwezi na ada zinazotowwa kwenye mkopo wako zitakuwa kulingana na viwango vilivyobainishwa hapa chini:

| Muda wa Mkopo (Chagua muda uliobainishwa kwa kuweka alama ✓). | Miezi 1-12 | Miezi 13-18 | Miezi 19-24 | Miezi 25-36 | Miezi 37- 48 | Miezi 49-84 | Miezi 96 |
|---------------------------------------------------------------|------------|-------------|-------------|-------------|--------------|-------------|----------|
| Kiwango cha Riba (kwa mwezi).                                 | 2.8%       | 2.8%        | 2.8%        | 2.8%        | 2.8%         | 2.8%        | 2.45%    |
| Ada za maombi.                                                | 200,000    | 200,000     | 200,000     | 200,000     | 200,000      | 200,000     | 5,000    |
| Ada za tathmini                                               | 12.50%     | 12.50%      | 12.50%      | 12.50%      | 12.50%       | 12.50%      | 12.50%   |
| Ada za usimamizi (kwa mwezi)                                  | 250,000    | 150,000     | 150,000     | 130,000     | 24,000       | 15,000      | 5000     |
| Credit life (New Loan) (% of the loan amount)                 | 0.50%      | 0.50%       | 0.50%       | 0.50%       | 0.50%        | 0.50%       | 0.80%    |
| Credit life (Refinance) (% of the loan amount)                | 0.30%      | 0.30%       | 0.30%       | 0.30%       | 0.30%        | 0.30%       | 0.60%    |
| Ushuru wa stempu (UGX)                                        | 15,000     | 15,000      | 15,000      | 15,000      | 15,000       | 15,000      | 15,000   |

10.2.2 Mkopaji ana haki ya kurejesha kiasi kikuu cha mkopo ndani ya siku Tano za kazi kuanzia tarehe ya aliyopewa mkopo. Malipo yatajumisha kiasi kikuu na ada za tathmini. Malipo lazima yalipwe kwa akaunti ya benki ya Platinum Credit (U) Limited iliyotolewa katika kifungu cha 11.1 ndani ya siku 3 za kazi, kwa fedha zilizohakikiwa kwamba zimehamishwa kutoka akaunti ya mkopaji hadi kwa akaunti ya Platinum Credit (U) Limited.

10.2.3 Riba itakotolewa kila mwezi. Riba hiyo itatumika kwa kiasi cha awali cha mkopo kwa kiwango kisichobadilika.

10.2.4 Kutokana na hali ya soko, PCUL inaweza kuongeza riba inayotowwa kwa kukupa notisi ya mwezi mmoja wa kalenda kabla ya mabadiliko hayo.

## 10.3 KULIPA MKOPO

10.3.1 Ni lazima ulipe mkopo huo kwa awamu kama ulivyoshauriwa.

10.3.2 Mkopaji atahitajika kutoa kibali kwa njia ya barua, na barua ya ahadi kama inavyoagizwa na Mfumo wa Usimamizi wa Rasilimali Watu wa Huduma za Umma kabla ya kuidhinishwa kwa mkopo. Hati hizi zitampa mwajiri wake mamlaka ya kukatwa pesa kwenye orodha ya mishahara kutoka kwa mshahara wa mkopaji, na makato hayo yatatumwa kwa Mkopeshaji ili kutimiza wajibu wa mkopaji wa kurejesha mkopo huo.

10.3.3 Unakubali kuwa PCUL itakusanya malipo ya mkopo kwa awamu za kila mwezi kutoka kwa mwajiri wako kwa njia ya makato kwenye mshahara wako.

- 10.3.4 Unampa mwajiri wako haki ya kukata kiasi chochote unachodaiwa na PCUL kutoka kwa ujira wowote ambao haujalipwa au malipo mengine yoyote yanayokufaa ikiwa utaacha ajira kwa sababu yoyote kabla ya mkopo wako kulipwa kikamilifu chini ya makubaliano haya.
- 10.3.5 Iwapo muda wa mkopo utakamilika kabla ya mkopo kulipwa kikamilifu kutokana na kutolipwa au kulipwa kwa sehemu tu ya awamu ya mkopo, mkopeshaji atakuwa na haki ya kuendelea kushikilia kanuni zake kwenye mshahara wa mkopaji hadi deni lote lililobaki lilipwe kikamilifu.

## **11. MALIPO**

- 11.1. Hakuna Malipo ya Mkopo Yatakayofanywa kwa Mfanyakazi wa PCUL, Wakala wa PCUL au wahusika wengine. PCUL haitawajibika kwa malipo YOYOTE yanayofanywa kwa, au kupitia kwa wafanyakazi wake, mawakala au wahusika wengine. Malipo yote ya mkopo yatafanywa kupitia;
- i) MTN Mobile Money: \*165#, Chagua Malipo (4), Chagua Bidhaa na Huduma (4), Weka Msimbo wa Muuzaji: PCUL, Rejeleo: Nambari ya utambulisho ya Mteja | Airtel Money: \*185\*4\*9#, Nambari ya Biashara: 230011, Kiasi: XXXX, Sababu: Nambari ya utambulisho ya Mteja au,
  - ii) Jina la Benki: ABSA, Jina la Akaunti: Platinum Credit (U) Ltd, Tawi: Hannington Road, Nambari ya Akaunti: 6006726893.
  - iii) Jina la Benki: KCB, Jina la Akaunti: Platinum Credit (U) Ltd, Tawi: Kampala Road, Nambari ya Akaunti: 2294852494.

## **12. Kughairi Mkopo/Kufuta Mkopo**

- 12.1. Pale ambapo mkopo umeghairiwa katika hatua yoyote ya uchakataji kabla ya kutolewa kwa fedha, Mkopaji atalazimika kulipa gharama zozote za uanzishaji wa mkopo zilizotumika.
- 12.2. Kughairiwa kwa mkopo kabla ya kutolewa kwa fedha kunapaswa kuwasilishwa kwa maandishi kupitia barua rasmi.
- 12.3. Ikiwa mkopo utaghairiwa baada ya kupokea fedha, Mkopaji atarejesha kiasi kilichotolewa pamoja na gharama za uanzishaji wa mkopo ndani ya siku 5 za kazi baada ya kupokea fedha hizo, na hiyo itawasilishwa kwa maandishi kupitia barua rasmi iliyoambatana na uthibitisho ya kurejeshewa pesa. Iwapo hii haitazingatiwa, riba itatozwa.

## **13. Tamko na Ahadi.**

- 13.1. Mkopaji anaahidi kutumia mkopo huo kwa madhumuni halali, na hivyo anathibitisha kwamba atatii na ataendelea kuzingatia sheria zote za kimataifa na kitaifa zinazotumika, ikijumuisha, lakini sio tu; (i) haki za binadamu, (ii) vikwazo, udhibiti wa silaha, usafirishaji wa dawa za kulevya na kanuni za kukabiliana na ugaidi, viwango vya afya na usalama kwa wafanyakazi na wahusika wengine, sheria za ulinzi wa mazingira, sheria za kupambana na rushwa na hongo, kuzuia ulaghai, na kuweza kushawishi kanuni za biashara na hatua za kuzuia utakatishaji wa fedha. Mkopaji anajitolea kudumisha utiifu huu katika muda wote wa mkopo.
- 13.2. Mkopaji anatoa tamshi kwamba taarifa zote zinazotolewa kama sehemu ya ombi la mkopo zinaendana na hali halisi na kuwajibika kikamilifu kwa usahihi wake.
- 13.3. Mkopaji anatoa uthibitisho wa kutii kikamilifu sheria zote zinazotumika za kimataifa na kitaifa, ikijumuisha, lakini sio tu: (i) haki za binadamu, (ii) vikwazo, udhibiti wa silaha, ulanguzi wa dawa za kulevya na kanuni za kukabiliana na ugaidi, (iii) viwango vya afya na usalama kwa wafanyakazi na wahusika wengine, (v) sheria za ulinzi wa mazingira, (vii) sheria za kupambana na ufiisadi na hongo, kuzuia rushwa, na kuchangia katika kuzuia uuzaji wa madawa haramu. (viii) hatua za

kuzuia utakatishaji wa fedha. Mkopaji anajitolea kudumisha utiifu huu katika muda wote wa mkopo.

- 13.4 Mkopaji anathibitisha zaidi kwamba amesoma na kuelewa kanuni na masharti ya mkataba huu ambayo yameelezwa kikamilifu na atazingatia masharti hayo.

#### 14. **ULINZI WA DATA**

- 14.1. Inaeleweka na kuafikiwa kwamba data iliyo hapa imepatikana moja kwa moja kutoka kwa Mkopaji ambaye ametoa data hii kwa PCUL ili kuwezesha uchakataji wa mkopo unaoombwa na Mkopaji.
- 14.2. Inaeleweka na kuafikiwa kuwa kwa kusaini mkataba huu, Mkopaji;
- 14.3. Lazima atoe data ya kibinafsi ambayo inahitajika kwa ajili ya kuwezesha uchakataji wa mkopo, kuanzisha na kutunza biashara na kwa kutimiza wajibu wa kimkataba na kisheria wa PCUL;
- 14.4. Anotoa idhini kwa PCUL kuchakata data kulingana na sera yake ya ndani ya kampuni;
- 14.5. ametoa ridhaa kwa PCUL kuendelea kushikilia na kuchakata data iliyotolewa hata baada ya majukumu yote chini ya ufadhili mpya wa mkopo kukamilika kwa madhumuni mbalimbali ikiwa ni pamoja na lakini si tu kwa utafiti, uundaji wa bidhaa, uchambuzi wa mwenendo wa soko, uendeshaji wa kanuni na taratibu za PCUL;
- 14.6. ako huru kutumia haki zake kama mtoaji wa data na kama inavyoelezwa na Sheria ya Ulinzi wa Data na Faragha, Sura ya 97, Sheria za Uganda;
- 14.7. PCUL inajitolea kuhakikisha kuwa data ya kibinafsi iliyotolewa na Mkopaji inachakatwa kwa mujibu wa Sheria za Ulinzi wa Data za Uganda.
- 14.8. Kwa maswali na maelezo zaidi kuhusu Sera yetu ya Ulinzi wa Data, Mkopaji anaweza kuwasiliana na wafanyakazi wetu wa Ulinzi wa Data kwa [dpo@platinumcredit.co.ug](mailto:dpo@platinumcredit.co.ug).
- 14.9. Tafadhali tembelea tovuti yetu kwenye: <https://platinumcredit.co.ug> ili kupata Taarifa yetu ya Faragha.

15. **Ofisi ya Marejeleo ya Mikopo** -Inafahamika na kukubaliwa kwamba kwa kusaini mkataba huu Mkopaji;

- 15.1. Anaipa PCUL mamlaka/ridhaa ya kufikia historia ya mkopo ya Mkopaji kutoka kwa Ofisi ya Marejeleo ya Mikopo iliyosajiliwa.
- 15.2. Anaipa PCUL ruhusa ya kusajili maelezo ya mwenendo wa akaunti ya Mkopaji kwa ofisi yoyote ya mikopo na Mkopaji husika anaondoa dai lolote ambalo anaweza kuwa nalo dhidi ya PCUL kuhusiana na ufichuzi kama huo.
- 15.3. Anakubali na anaidhinisha PCUL kupata na kutumia taarifa zake za kibinafsi zilizo katika NIRA kutoka kwa Serikali ya Uganda na anakubali zaidi na kuridhia ufichuzi na utoaji wa taarifa hizo za kibinafsi kutoka kwa Serikali ya Uganda kwa PCUL.
- 15.4. Anaidhinisha PCUL kufikia taarifa yoyote inayopatikana ili kutathmini ombi lake, na pia anaipa PCUL ruhusa ya kusajili maelezo ya mwenendo wa akaunti yake ya mkopo kwa Ofisi yoyote ya Marejeleo ya Mikopo, na anaondoa madai yoyote ambayo anaweza kuwa nayo dhidi ya PCUL kuhusiana na ufichuzi huo.

#### 16. **Utatuzi wa migogoro.**

- 16.1. Ikiwa kuna mzozo kuhusu mkataba huu wa mkopo au miamala yoyote, mkopaji anaweza kutafuta suluhu kutoka kwa PCUL au kupitia Simu Nambari +256 (0) 200 300 500.



- 16.2. Isipokuwa Mkataba huu tayari umekataliwa au kusitishwa, pande husika zitakuwa na jukumu la kuendelea kutekeleza majukumu yao kulingana na Mkataba huu, (bila kujali kwamba mzozo wowote unazingatiwa katika utaratibu wa utatuzi wa mzozo ulioelezwa katika Mkataba huu), kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

**17. Sheria Inayotawala:**

Mkataba huu utakuwa chini ya Sheria za Uganda na utazingatia mamlaka ya kipekee ya Mahakama za Uganda.